A9 Legend
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
A9 Legend

Nơi tụ họp của thần dân A9

Trang ChínhTrang Chính  GalleryGallery  Tìm kiếmTìm kiếm  Latest imagesLatest images  Đăng kýĐăng ký  Đăng Nhập  

Võ Khí, danh chấn giang hồ

Go down 
Tác giảThông điệp
Viet Anh
Admin
Viet Anh

Nam

Võ Khí, danh chấn giang hồ Empty
Bài gửiTiêu đề: Võ Khí, danh chấn giang hồ   Võ Khí, danh chấn giang hồ Icon_minitimeMon Jun 25, 2007 4:59 pm

Build skill cho VĐ là vấn đề được bàn tán quá lâu rồi, nhưng hiện tại những anh em mới chơi vẫn có những thắc mắc về cách nâng điểm. Hôm nay tôi mạn phép nhắc lại cho anh em Võ đang:
Lưu ý rằng cách nâng này là cách nâng mà lên đến 90 các anh em không có gì phải hối hận hay tiếc nuối cũng như chưa cần sử dụng lần tẩy tủy miễn phí:
Muốn nhanh hãy bắt đầu bằng khí tông, về sau muốn chuyển kiếm rất đơn giản
Tôi không chia cách tăng điểm thành nhiều cấp độ mà tổng hợp lại số điểm ở cấp 90 như sau, nghĩa là các bạn nâng thế nào thì nâng nhưng đến 90 bảng điểm của các bạn phải như sau:
1, Tiềm năng:
Sức mạnh :vì đồ + SM giờ rất nhiều, có cả nhẫn HK + SM. Nên nếu muốn mặc đồ linh hoạt(như Bạch Kim yêu đái hoặc Thiên tầm ngoa, phi phụng ngoa yêu cầu SM 164 hoặc Vũ khí SM 165(Kim Cô Bổng)) thì bạn chỉ cần nâng khoảng 90(cho nhân vật Nam) hoặc 104 cho nhân vật nữ. Vì Nam có nhẫn HK+ SM. Tóm lại bạn kiếm một bộ + SM thật cao(gồm 2 nhẫn DC, NB); sau đó lấy 165-(số SM bạn kích được)=SM bạn nâng. Sau này mà việc kiếm 6 THBT dễ dàng hoặc đã có bộ đồ ưng ý thì bạn có thể ko nâng SM. SM chỉ để mặc đồ, ko có tác dụng khác cho võ khí
Thân pháp 15(không tăng điểm nào-TP cũng chỉ để mặc đồ, ko có tác dụng khác cho võ khí)
Nội công Từ 320-350. Nên để 300 rồi tùy tình hình tăng thêm.
Sau khi nội công đã đạt mức trên các bạn mới cho tất cả vào Sinh khí
nâng SK và NC sao cho máu xuống ngựa =>1500 mới sống dai được.
2, Kỹ năng: Cấp 90 các bạn có 89 điểm kỹ năng phân bố như sau:
1 Nộ Lôi Chỉ
20 Võ đang quyền pháp
20 Vô Ngã Vô Kiếm
30 Thái cực thần công
Còn lại 18 điểm cho: Thế Vân Tung+Toạ Vọng Vô Ngã: Nếu có giày >=32% tốc độ thì 1 Thế Vân Tung+ 17 Toạ Vọng Vô Ngã, Nếu có giày 40% tốc độ thì 2 Thế Vân Tung+ 16 Toạ Vọng Vô Ngã, lưu ý có mua giày thì mua giày>=32% tốc độ, đừng mua giày 30(Thế Vân Tung: Nâng 1 skill hỗ trợ 18% tốc độ chạy, từ skill thứ 2 thêm vào 2%)
Thế và chỉ thế thôi, các bạn nâng bất kỳ điểm nào ngoài các điểm nêu trên thì đều là phí phạm cả!Từ 90 trở đi các bạn nâng max Toạ Vọng Vô Ngã. Rồi tiếp đến là max Nộ Lôi Chỉ và Bác Cấp Nhi Phục, đến lúc này thì các bạn khá rõ VĐ rồi;).
Mặc đồ:
Quy luật Ngũ hành:
Kim->sinh->Thuỷ->Mộc->Hoả->Thổ->Kim.
Quần áo, Dây chuyền->kích hoạt->Mũ, Vũ khí->Giày, Nhẫn trên->Bao tay, Ngọc bội-> Dây lưng, Nhẫn dưới->Quần áo, Dây chuyền.
Vậy, võ khí mặc đồ như sau:
Giày, Nhẫn trên=Kim, Bao tay, Ngọc bội=Thuỷ, Dây lưng, Nhẫn dưới=Mộc, Áo=Hoả, Vũ khí Thổ Lôi sát nội công(nên dành mua LSNC =>150). [DC Hoả, Mũ thổ] hoặc [DC Kim mũ định quốc(hoặc Mũ thủy Kháng hỏa cao)-hướng này thích hơn].(Nếu dùng Vũ khí Lôi sát nội công dòng ẩn 2 thì cần cả Quần áo và Dây chuyền hệ Hoả, tuy nhiên nên dùng VK LSNC dòng ẩn 1 để có thể mặc đồ linh hoạt hơn)
Các bác có Kho bạc to có thể mặc An bang, Hoàng kim Môn phái tùy thích
Nếu theo khí nên chơi cả Thiếu Lâm và Nga Mi kéoVõ Khí, danh chấn giang hồ 013
Chúc anh em thành côngVõ Khí, danh chấn giang hồ 02
https://a9legend.forumvi.com/

Võ Khí, danh chấn giang hồ
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Võ Đang Kiếm, danh môn chính tông, xưng bá giang h?